Trước hết, các mẹo quan trọng chính của trò chơi này là đạt được doanh thu và tránh làm mất mục tiêu thân thiện hoặc tạo

Căn cứ Cướp biển và các trạm thân thiện ĐỎ nổi giận. Nhưng về mặt cá nhân, có một công ty khởi nghiệp với Argon Buster M4 Interceptor là không đủ vì cần rất nhiều thời gian để lấy lại danh tiếng và lợi nhuận. Nếu bạn chưa quen với các trò chơi X-Series của Egosoft, tốt nhất bạn nên bắt đầu với X Beyond The Frontier để nắm bắt những kiến thức cơ bản trong X-Universe. Tuy nhiên, điều duy nhất mà trò chơi X-BTF có mà X-Games mới hơn không có là SETA Boost Extension và Afterburner bằng cách nhấn phím TAB, nhưng KHÔNG sử dụng Afterburner nếu bạn KHÔNG có Khiên. Nhược điểm duy nhất của X-BTF là không có bản đồ sao hoặc thông tin bổ sung quan trọng. Nhưng trong trò chơi này, đây có thể là trò chơi để bạn xây dựng đế chế của mình.

Vì vậy, đây là một vài bí mật: đầu tiên là trò gian lận tiền bạc là chiêu lừa đảo tốt nhất duy nhất mà bạn nên sử dụng nếu bạn hoàn toàn thiếu kiên nhẫn -
đó là hợp lý và dòng X3 là các tính năng phức tạp và nâng cao hơn khó học ở giai đoạn đó. Những gì bạn cần làm là sử dụng công cụ HEX Editor trong một trong các tệp .sav (tốt nhất nên lưu nhiều lần khi chơi X-Tension!) Và tìm mã HEX để thay đổi số tiền. Để thực hiện việc này, hãy sử dụng Máy tính Windows của bạn bằng cách nhập các khoản tín dụng chính xác mà bạn nhận được trong các tệp lưu của mình và chuyển đổi giá trị số thành giá trị HEX. Sau đó, bạn cần mở .sav của mình bằng trình chỉnh sửa HEX để tìm kết quả phù hợp chính xác, nhưng tôi không thể đảm bảo nó sẽ hoạt động vì có khả năng bạn có thể tìm thấy giá trị HEX sai trong số các giá trị khác. Nhưng có những cách khác để bạn có thể gian lận tiền khi bắt đầu trò chơi bằng cách bán Buster của bạn và mua 3 Người khám phá sẽ có trục trặc trong menu cửa hàng Argon Prime Shipyard.

Tuy nhiên, để khôn ngoan hơn, tôi sẽ không tiết lộ hoặc sử dụng thêm các mẹo có thể làm hỏng trò chơi của bạn nhưng hãy thử sử dụng Công cụ tìm kiếm của bạn trên X-Tension Money Cheat để được trợ giúp thêm. Tôi cũng đã sao chép liên kết Hướng dẫn tối mật về X-Tension này bên dưới. Bây giờ thông tin mà tôi tạo ra không thực sự do chính tôi gõ vì người từ ozemail.com.au xứng đáng nhận được tín dụng, nhưng tôi không biết liệu trang web mà anh ấy đã gõ ban đầu có còn tồn tại mãi mãi hay không vì vậy tôi đã sao chép nó vào trang web của mình trong trường hợp hướng dẫn đó biến mất vĩnh viễn.

Và một điều cuối cùng có một menu Tùy chọn bí mật, bạn chỉ cần nhấn [Shift + O] trong game và xem các tùy chọn. Giờ đây, bạn có thể tăng sức mạnh SETA lên 10 lần nếu muốn nhưng khi bạn đang di chuyển trên tàu TL hoặc M5, có khả năng bạn sẽ bị va chạm và hủy hoại danh tiếng cũng như Giấy phép Cảnh sát của mình. Hãy nhớ lưu trò chơi của bạn chủ yếu mỗi khi bạn không làm nhiệm vụ khi cập bến và cố gắng thực hiện nhiều lần lưu khi bạn tiến bộ. ĐỪNG cập bến một trạm khi bạn đang DỪNG LẠI nếu không bạn sẽ mắc phải lỗi xung lượng đó khi ra khỏi bến tàu và đâm vào lối ra đường hầm.

Nếu bạn KHÔNG muốn biết Lừa tiền và các nhiệm vụ Tối mật, ĐỪNG bấm vào nó trừ khi bạn bị cám dỗ hoặc một người nóng tính điều trị nội trú.

Một lưu ý quan trọng: khi bạn CHƯA sẵn sàng cho Nhiệm vụ Perseus, hãy nhấn [Shift + O] để tắt Nhiệm vụ đề nghị. Bạn sẽ cần ít nhất một Xếp hạng Chiến đấu cao hơn ở Đô đốc hoặc Cao hơn, bởi vì kẻ thù bị đe dọa bởi cấp bậc cao hơn của bạn làm tăng cơ hội bỏ rơi tàu của chúng. ĐỪNG phá hủy Paranid M3 Perseus VÀ để Blue Arrow bị phá hủy, nếu không, nhiệm vụ của bạn không thể đảo ngược đã hoàn thành một nửa và các tính năng mở khóa sẽ BỊ KHÓA ... MÃI MÃI!

http://apg-clan.org/showthread.php/8...=8592#post8592
http://members.ozemail.com.au/~nekje...20mission.html